dich vu seo hcm vเ cแc sản phẩm khแc của cong ty ch๚ng t๔i lเ dich vu seo tphcm hay cong ty seo hcm vเ dich vu seo tphcm dich vu seo hcm
เมนู
· หน้าแรก
· ประวัติวัดจุฬามณี
· ประวัติเจ้าอาวาส
· ประวัติท้าวเวสสุวรรณ
· ภาพบรรยากาศวัด
· กระดานสนทนา
· แผนที่ไปวัด
· ติดต่อเรา
· แกลอรี่ภาพ
· ค้นหา
หลวงพ่อเนื่อง
· หนังสือสุทธิ หลวงพ่อเนื่อง
· ไขข้อข้องใจเหรียญหลวงพ่อเนื่อง
· หนังสือไขข้อข้องใจหลวงพ่อเนื่อง
· เหรียญเลื่อนสมณะศักดิ์ (พัดยศ) หลวงพ่อเนื่อง ปี 17 ของปลอมดูอย่างไร

วัตถุมงคล
· วัตถุมงคล
· ท้าวเวสสุวรรณรุ่นแรก
· ท้าวเวสสุวรรณ ชุดพิเศษ
· เหรียญ รุ่นแรกรูปเหมือน พระครูโสภิตวิริยาภรณ์ หรือ หลวงพ่ออิฏฐ์

บทความ
· รายการบันทึกลึกลับ ตอนหลวงพ่อเนื่องวัดจุฬามณี
· รายการเปิดบันทึกตำนาน ตอนหลวงพ่อเนื่อง-วัดจุฬามณี
· รายการเปิดบันทึกตำนาน ตอนหลวงพ่ออิฏฐ์-วัดจุฬามณี
· รายการบันทึกลึกลับ ตอนตำนานท้าวเวสสุวรรณ
· หลวงพ่ออิฏฐ์ เล่าถึง หลวงพ่อตัด วัดชายนา
· ท้าวเวสสุวรรณ ลอยองค์ รุ่นแรก พิมพ์เข่าย่อ ปี 32 ของปลอมดูอย่างไร
· ท้าวเวสสุวรรณจำปีตะกั่วปี45ของปลอมดูอย่างไร
· รอยจารบนเหรียญท้าวเวสสุวรรณจำปีตะกั่วปี45
· รอยจารบนเหรียญท้าวเวสสุวรรณจำปีตะกั่วปี45 ภาค2
· ชนวนเหรียญจำปี ปี45 เนื้อทองแดง
· เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่ออิฏฐ์
· ชี้แจงเรื่อง เหรียญเก้าเศียร รุ่นนพเก้า
· เหรียญพระเหนือพรหม ปี36

ประมวลภาพงานพิธี
· พิธีพุทธาภิเษก เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์
· พิธีพุทธาภิเษก เหรียญที่รฤกบูชาครู ปี54
· ภาพ พิธีบูชาครู ปี54
· VDO พิธีบูชาครู ปี54
· พิธีพุทธาภิเษก เหรียญท้าวเวสสุวรรณ ปี54
· 1วันก่อน พิธีพุทธาภิเษก ก่อนงานไหว้ครู ปี55
· VDO พิธีพุทธาภิเษก ก่อนงานไหว้ครู ปี55
· งานพิธี บรวงสรวงอุโบสถ ปี 57
· งานพิธีพุทธาพิเษกชนวนเหรียญรุ่นบูรณะอุโบสถ
· งานไหว้ครูบูรพาจารย์หลวงพ่ออิฏฐ์ ปี57

เข้าสู่ระบบ
User name

รหัสผ่าน

ลืมรหัสผ่าน?
ขอรหัสผ่านใหม่.
กำลังออนไลน์
· บุคคลทั่วไปออนไลน์: 1

· สมาชิกออนไลน์: 0

· สมาชิกทั้งหมด: 329
· สมาชิกใหม่: alaska
วัตถุมงคลวัดจุฬามณี
พิมพ์เข่าตรง เนื้อ โลหะผสม (วัตถุมงคล: รูปหล่อท้าวเวสสุวรรณ ลอยองค์ รุ่น 1 ปี 32)  (วัตถุมงคล: พระกริ่ง พระชัยวัฒน์)
fusion_Board >> พูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ชาววัดจุฬามณี >> พูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ชาววัดจุฬามณี
ใครมีของดีของพระอาจารย์อิฏฐ์ มาอวดกัน #2
User name
รหัสผ่าน
สมัครสมาชิก ถามตอบยอดนิยม รายชื่อสมาชิก โพสท์ในวันนี้ ค้นหา

พิมพ์กระทู้

ใครมีของดีของพระอาจารย์อิฏฐ์ มาอวดกัน #2
by: houad-jula, 26-07-2010 06:36 PM (#21)

ระวังมีบ้างแล้ว เอาเหรียญจำปีทองแดงไปชุบเงิน แล้วมาหลอกเป็นเหรียญเงินนะครับ

เหรียญเงินจะบาง และ ไม่ได้เจาะรูห่วงบนเหรียญนะครับ ตอกโค๊ทที่ตรงด้านเข่าขวาขององค์พระครับ

จะเช่าต้องสังเกตเรื่อง โค๊ทให้ดีนะครับ ด้วยความปรารถนาดีนะครับB)B)B)Grin
houad-jula
Array
สมาชิก

เข้าร่วม: 04.12.09

Warn Level 0

RE: ใครมีของดีของพระอาจารย์อิฏฐ์ มาอวดกัน #2
by: webmaster, 26-07-2010 08:40 PM (#22)

เหรียญเทวบรมครู เนื้อธรรมดา เอาไปชุบเงิน มาขายเป็นเหรียญเงิน ออกมาแล้วครับ

ระวังไว้ด้วยนะครับ ต้องดูให้ดี
webmaster
Array
Super Administrator

เข้าร่วม: 20.11.09

RE: ใครมีของดีของพระอาจารย์อิฏฐ์ มาอวดกัน #2
by: prungthan, 27-07-2010 09:57 AM (#23)

ขอบคุณพี่โก้และน้าหวดมากครับสำหรับข้อมูล แล้วเหรียญเทวบรมครู เนื้อธรรมดากับเนื้อเงินมีข้อแตกต่างตรงไหนกันบ้างครับ เช่น Ag หรือ Au พอดีผมไม่มีเหรียญนี้ด้วยครับ Smile Smile
prungthan
Array
สมาชิก

เข้าร่วม: 14.12.09

by: Goodboy, 27-07-2010 08:15 PM (#24)

Ag คือ เนื้อเงินครับ ส่วน Au นั้นคือเนื้อทองคำ ทั้งนี้มีที่มาจากตารางธาตุในส่วนของวิชาเคมี ซึ่งสังเกตกันได้ไม่ยากนะครับสำหรับเนื้อทองคำเพราะว่ามีสีที่ต่างจากเนื้อเงินอยู่แล้ว ประเด็นอยู่ตรงที่เนื้อเงินนั้นต้องดูให้ดี ว่ามี Ag หรือไม่เท่านั้นเองครับ ... ถ้าผิดพลาดประการใด ผมขอน้อมรับไว้เองครับ ...Smile
Goodboy
Array
สมาชิก

เข้าร่วม: 05.07.10

by: houad-jula, 28-07-2010 11:52 AM (#25)

วิชาตัวเบาดีนะ goodboy ขอชมเก่งมากๆ

อย่างที่คุณ goodboy บอกมาถูกต้องครับ มีเสริมครับ

Ag - คือเหรียญเงินจะหนากว่าเนื้อนิเกิ้ลและขอบจะคมกว่าครับ

Au - คือเหรียญทองคำจะบางกว่าเนื้อเงินนิดเดียวแต่นำหนักจะหนักกว่าทั้ง 2เหรียญ

โค๊ทนี้ปั้มมาพร้อมเหรียญจากกองกษาปเลยมีจำนวนแน่นอนตามลายลักษณ์อักษรการสั่งทำเหรียญ

โค๊ทอยู่ที่ด้านหลังเหรียญ ด้านล่างสุดมีนกวายุพักษ์ติดนกมีโค๊ทAgหรือAu แสดงว่าเป็นเหรียญเงินหรือทองคำ

ถ้าไม่มีเป็นเหรียญนิเกิ้ลธรรมดาครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วจะถ่ายรูปมาลงให้ดูครับGrinGrinGrinGrinGrin
houad-jula
Array
สมาชิก

by: webmaster, 29-07-2010 04:22 PM (#26)

Ag หรือ Au มีในเหรียญ เทวบดีครับผม

ที่ผมเจอมาเป็นเหรียญ เทวบรมครูครับ ด้วยความสะเพร่าของตัวเองไม่ได้เทียบกับเหรียญเงิน

เพิ่งคืนเจ้าของไปดี ไม่มีคนเช่าต่อจากผม ไม่อย่างนั้นเสียฟอร์มแย่เลยเรา อิอิ

ผมเลยเอารูปเหรียญเทวบรมครู ที่ชุบเอามาให้ชมกันครับ

ดูกันที่ความหนาของเหรียญ เนื้อเงินจะหนากว่า

อีกที่ที่ผิวเหรียญ เนื้อเงินของแท้ จะออกเงาๆใส สวยกว่ากันเยอะครับ

และเหรียญที่ปลอมจะมีรอยแปลงทองเหลือง ที่มาจากการขัดก่อนชุบครับ

ปล. เหรียญที่เอามาลงนี่เป็น เหรียญทองเหลือง(เนื้อเหรียญห้าสิบสตางค์จากกองกษาป) เอามาชุบแล้วขายเป็นเนื้อเงินครับ

แนบภาพ:

webmaster
Array
Super Administrator

เข้าร่วม: 20.11.09

by: prungthan, 29-07-2010 05:31 PM (#27)

เท่าที่ผมเคยดู จะเห็นมี Au และ Ag ในเหรียญ เทวบดี กับเหรียญ หนุมาน ครับ
prungthan
Array
สมาชิก

เข้าร่วม: 14.12.09

by: houad-jula, 30-07-2010 09:33 PM (#28)

ถูกต้องครับคุณ prungthan เหรียญหนุมานเชิญธงหรือมหาปราบ มีโค๊ท Agด้านหลังเหรียญด้านล่างใต้สุด

บัวใกล้ๆ กับยันต์ นะ นี่คือเหรียญเงินครับB)B)B)
houad-jula
Array
สมาชิก

by: houad-jula, 30-07-2010 09:57 PM (#29)

Grinมีข่าวมาบอกครับ วันที่ 1 สิงหาคม 2553 วันอาทิตย์ที่จะถึงนี้ เป็นวันคล้ายวันเกิดของท่านอาจารย์ อิฏฐ์

ครบ 54 ปี ท่านใดไปร่วมงานอวยพรวันเกิดที่วัดเจอท่านอาจารย์ ท่านอาจจะแจกท้าวเวสสุวรรณรุ่นใหม่เนื้อ

ทองแดงผสม เป็นวันเปิดวัตถุมงคลรุ่นใหม่เลยครับ แต่จะลงรูปเงินให้ดูนะครับ GrinGrinGrin

แนบภาพ:

แก้ไขโดย houad-jula 30-07-2010 10:00 PM
houad-jula
Array
สมาชิก

by: houad-jula, 30-07-2010 10:03 PM (#30)

มีโค๊ท 2 ข้างนะครับ
houad-jula
Array
สมาชิก

by: kit, 31-07-2010 12:07 AM (#31)

งานนี้ต้องไปให้ได้ครับSmileSmileWink
kit
Array
สมาชิก

เข้าร่วม: 13.07.10

by: TORRES, 31-07-2010 01:55 PM (#32)

สวัสดีครับเฮียฮวด เจอกันที่วัดวันคล้ายวันเกิดอาจารย์นะเฮีย ผมไปทั้งบ้านเลย และก้อมีเพื่อนๆกลุ่มเดิมไปอีก เจอกันนะครับท่าน
TORRES
Array
สมาชิก

เข้าร่วม: 22.01.10

by: houad-jula, 31-07-2010 10:44 PM (#33)

PfftPfftPfftแล้วพบกันที่ อ. อัมพวานะจ๊ะ
houad-jula
Array
สมาชิก

ตัวเลือก
ไปยังฟอรั่ม:
ฟอรั่มโดย fusionBoard
แชร์กระทู้นี้
URL:
BBcode:
HTML: