dich vu seo hcm vเ cแc sản phẩm khแc của cong ty ch๚ng t๔i lเ dich vu seo tphcm hay cong ty seo hcm vเ dich vu seo tphcm dich vu seo hcm
เมนู
· หน้าแรก
· ประวัติวัดจุฬามณี
· ประวัติเจ้าอาวาส
· ประวัติท้าวเวสสุวรรณ
· ภาพบรรยากาศวัด
· กระดานสนทนา
· แผนที่ไปวัด
· ติดต่อเรา
· แกลอรี่ภาพ
· ค้นหา
หลวงพ่อเนื่อง
· หนังสือสุทธิ หลวงพ่อเนื่อง
· ไขข้อข้องใจเหรียญหลวงพ่อเนื่อง
· หนังสือไขข้อข้องใจหลวงพ่อเนื่อง
· เหรียญเลื่อนสมณะศักดิ์ (พัดยศ) หลวงพ่อเนื่อง ปี 17 ของปลอมดูอย่างไร

วัตถุมงคล
· วัตถุมงคล
· ท้าวเวสสุวรรณรุ่นแรก
· ท้าวเวสสุวรรณ ชุดพิเศษ
· เหรียญ รุ่นแรกรูปเหมือน พระครูโสภิตวิริยาภรณ์ หรือ หลวงพ่ออิฏฐ์

บทความ
· รายการบันทึกลึกลับ ตอนหลวงพ่อเนื่องวัดจุฬามณี
· รายการเปิดบันทึกตำนาน ตอนหลวงพ่อเนื่อง-วัดจุฬามณี
· รายการเปิดบันทึกตำนาน ตอนหลวงพ่ออิฏฐ์-วัดจุฬามณี
· รายการบันทึกลึกลับ ตอนตำนานท้าวเวสสุวรรณ
· หลวงพ่ออิฏฐ์ เล่าถึง หลวงพ่อตัด วัดชายนา
· ท้าวเวสสุวรรณ ลอยองค์ รุ่นแรก พิมพ์เข่าย่อ ปี 32 ของปลอมดูอย่างไร
· ท้าวเวสสุวรรณจำปีตะกั่วปี45ของปลอมดูอย่างไร
· รอยจารบนเหรียญท้าวเวสสุวรรณจำปีตะกั่วปี45
· รอยจารบนเหรียญท้าวเวสสุวรรณจำปีตะกั่วปี45 ภาค2
· ชนวนเหรียญจำปี ปี45 เนื้อทองแดง
· เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่ออิฏฐ์
· ชี้แจงเรื่อง เหรียญเก้าเศียร รุ่นนพเก้า
· เหรียญพระเหนือพรหม ปี36

ประมวลภาพงานพิธี
· พิธีพุทธาภิเษก เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์
· พิธีพุทธาภิเษก เหรียญที่รฤกบูชาครู ปี54
· ภาพ พิธีบูชาครู ปี54
· VDO พิธีบูชาครู ปี54
· พิธีพุทธาภิเษก เหรียญท้าวเวสสุวรรณ ปี54
· 1วันก่อน พิธีพุทธาภิเษก ก่อนงานไหว้ครู ปี55
· VDO พิธีพุทธาภิเษก ก่อนงานไหว้ครู ปี55
· งานพิธี บรวงสรวงอุโบสถ ปี 57
· งานพิธีพุทธาพิเษกชนวนเหรียญรุ่นบูรณะอุโบสถ
· งานไหว้ครูบูรพาจารย์หลวงพ่ออิฏฐ์ ปี57

เข้าสู่ระบบ
User name

รหัสผ่าน

ลืมรหัสผ่าน?
ขอรหัสผ่านใหม่.
กำลังออนไลน์
· บุคคลทั่วไปออนไลน์: 2

· สมาชิกออนไลน์: 0

· สมาชิกทั้งหมด: 329
· สมาชิกใหม่: alaska
วัตถุมงคลวัดจุฬามณี
เนื้อ ทองคำ (วัตถุมงคล: เหรียญเทวธรรม) เนื้อ เงิน (วัตถุมงคล: เหรียญกันชง รุ่น 1 ปี 48)
fusion_Board >> พูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ชาววัดจุฬามณี >> พูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ชาววัดจุฬามณี
รบกวนสอบถาม ครับ ใช่ ตะกรุดใบลาน หลวงพ่อเนื่อง ไหม คับ ?
User name
รหัสผ่าน
สมัครสมาชิก ถามตอบยอดนิยม รายชื่อสมาชิก โพสท์ในวันนี้ ค้นหา

พิมพ์กระทู้

รบกวนสอบถาม ครับ ใช่ ตะกรุดใบลาน หลวงพ่อเนื่อง ไหม คับ ?
by: MOSO, 23-06-2011 08:38 AM (#1)

หรือว่า เป็นของที่ไหน คับ
ขอบคุณคับ

แนบภาพ:

MOSO
Array
สมาชิก

เข้าร่วม: 06.08.10

Warn Level 0

RE: รบกวนสอบถาม ครับ ใช่ ตะกรุดใบลาน หลวงพ่อเนื่อง ไหม คับ ?
by: MOSO, 23-06-2011 08:38 AM (#2)

เพิ่มรูป 1(AAA)

แนบภาพ:

MOSO
Array
สมาชิก

RE: รบกวนสอบถาม ครับ ใช่ ตะกรุดใบลาน หลวงพ่อเนื่อง ไหม คับ ?
by: MOSO, 23-06-2011 08:39 AM (#3)

(CCC)
MOSO
Array
สมาชิก

by: MOSO, 23-06-2011 08:39 AM (#4)

อีกรูป คับ(JJJ)

แนบภาพ:

MOSO
Array
สมาชิก

by: captl26, 29-06-2011 11:20 AM (#5)

(108)

captl26
captl26
Array
สมาชิก

เข้าร่วม: 02.01.11

by: MOSO, 20-07-2011 09:06 AM (#6)

(JJJ)
MOSO
Array
สมาชิก

by: Draftman, 27-11-2011 08:26 PM (#7)

ขอพูดนิดหนึ่งครับ ตะกรุดต่างๆ บอกยากครับแท้หรือไม่ ดูภายนอกดูได้จากแค่ การ พับม้วนเท่านั้น ต้องแกะครับแล้ว ไปให้ผูมีวิชา เสกคาถาม้วนกลับเข้าไปแบบเดิมให้ด้วยคาถาม้วนตะกรุดตามแต่สำนักอาจารย์ หรือ บูชาพระคุณท่านแล้วกลั้นใจม้วนกลับไปแค่นั้น

รายละเอียด ว่าผีมือใครสร้างที่ไหน คงต้องดูจากลายมือเท่านั้น ไม่แกะดูไม่รุ้หรอกว่าใครสร้าง แต่ถ้าเป็นใบลาน ดูจากอายุวัสดุ และคนที่ ให้มายืนยันเท่านั้นครับ ห้ามแกะ เด็ดขาดเลย เนื่องจากพวกนี้เก่าเก็บครับ วัสดุพวกนี้แกะออกมา ไม่แตกหักก็ป่นเป็นผงเลยถ้าเก่ามากๆ ยิ่งถ้าเป็นของหลวงพ่อแช่มละก็ เป็นผงเลยถ้าแกะ
Draftman
Array
สมาชิก

เข้าร่วม: 27.11.11

ตัวเลือก
ไปยังฟอรั่ม:
ฟอรั่มโดย fusionBoard
แชร์กระทู้นี้
URL:
BBcode:
HTML: