dich vu seo hcm vเ cแc sản phẩm khแc của cong ty ch๚ng t๔i lเ dich vu seo tphcm hay cong ty seo hcm vเ dich vu seo tphcm dich vu seo hcm
เมนู
· หน้าแรก
· ประวัติวัดจุฬามณี
· ประวัติเจ้าอาวาส
· ประวัติท้าวเวสสุวรรณ
· ภาพบรรยากาศวัด
· กระดานสนทนา
· แผนที่ไปวัด
· ติดต่อเรา
· แกลอรี่ภาพ
· ค้นหา
หลวงพ่อเนื่อง
· หนังสือสุทธิ หลวงพ่อเนื่อง
· ไขข้อข้องใจเหรียญหลวงพ่อเนื่อง
· หนังสือไขข้อข้องใจหลวงพ่อเนื่อง
· เหรียญเลื่อนสมณะศักดิ์ (พัดยศ) หลวงพ่อเนื่อง ปี 17 ของปลอมดูอย่างไร

วัตถุมงคล
· วัตถุมงคล
· ท้าวเวสสุวรรณรุ่นแรก
· ท้าวเวสสุวรรณ ชุดพิเศษ
· เหรียญ รุ่นแรกรูปเหมือน พระครูโสภิตวิริยาภรณ์ หรือ หลวงพ่ออิฏฐ์

บทความ
· รายการบันทึกลึกลับ ตอนหลวงพ่อเนื่องวัดจุฬามณี
· รายการเปิดบันทึกตำนาน ตอนหลวงพ่อเนื่อง-วัดจุฬามณี
· รายการเปิดบันทึกตำนาน ตอนหลวงพ่ออิฏฐ์-วัดจุฬามณี
· รายการบันทึกลึกลับ ตอนตำนานท้าวเวสสุวรรณ
· หลวงพ่ออิฏฐ์ เล่าถึง หลวงพ่อตัด วัดชายนา
· ท้าวเวสสุวรรณ ลอยองค์ รุ่นแรก พิมพ์เข่าย่อ ปี 32 ของปลอมดูอย่างไร
· ท้าวเวสสุวรรณจำปีตะกั่วปี45ของปลอมดูอย่างไร
· รอยจารบนเหรียญท้าวเวสสุวรรณจำปีตะกั่วปี45
· รอยจารบนเหรียญท้าวเวสสุวรรณจำปีตะกั่วปี45 ภาค2
· ชนวนเหรียญจำปี ปี45 เนื้อทองแดง
· เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่ออิฏฐ์
· ชี้แจงเรื่อง เหรียญเก้าเศียร รุ่นนพเก้า
· เหรียญพระเหนือพรหม ปี36

ประมวลภาพงานพิธี
· พิธีพุทธาภิเษก เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์
· พิธีพุทธาภิเษก เหรียญที่รฤกบูชาครู ปี54
· ภาพ พิธีบูชาครู ปี54
· VDO พิธีบูชาครู ปี54
· พิธีพุทธาภิเษก เหรียญท้าวเวสสุวรรณ ปี54
· 1วันก่อน พิธีพุทธาภิเษก ก่อนงานไหว้ครู ปี55
· VDO พิธีพุทธาภิเษก ก่อนงานไหว้ครู ปี55
· งานพิธี บรวงสรวงอุโบสถ ปี 57
· งานพิธีพุทธาพิเษกชนวนเหรียญรุ่นบูรณะอุโบสถ
· งานไหว้ครูบูรพาจารย์หลวงพ่ออิฏฐ์ ปี57

เข้าสู่ระบบ
User name

รหัสผ่าน

ลืมรหัสผ่าน?
ขอรหัสผ่านใหม่.
กำลังออนไลน์
· บุคคลทั่วไปออนไลน์: 2

· สมาชิกออนไลน์: 0

· สมาชิกทั้งหมด: 329
· สมาชิกใหม่: alaska
วัตถุมงคลวัดจุฬามณี
เนื้อ ทองคำ (วัตถุมงคล: เหรียญเทวธรรม) เนื้อ ผงพุทธคุณ (วัตถุมงคล: องค์ชายสาม นาจา)
fusion_Board >> พูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ชาววัดจุฬามณี >> พูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ชาววัดจุฬามณี
สอบถามพี่ ๆ นิดนึงคับ
User name
รหัสผ่าน
สมัครสมาชิก ถามตอบยอดนิยม รายชื่อสมาชิก โพสท์ในวันนี้ ค้นหา

พิมพ์กระทู้

สอบถามพี่ ๆ นิดนึงคับ
by: noomnoy, 09-05-2011 09:06 PM (#1)

คือผมขับรถจาก กทม. ไปกราบท้าวเวสสุวรรณและเช่าวัตถุมงคลที่วัดมาเมื่อไม่นาน

ซึ่งหนึ่งในนั้นมีเหรียญปี 45 จำปีใหญ่เนื้อตะกั่วผมได้เช่ามาแต่ในใจอยากได้แบบมีรอยจาร

ซึ่งผมก็พึ่งเคยไปครั้งแรก หลงด้วยนิดหน่อย กล้า ๆ กลัว ๆ อยากถามพวกพี่ ๆ ว่า

เหรียญแบบมีรอยจารนั้นไม่มีให้เช่าใช่ไหมคับ ผมเลยเช่าแบบไม่มีรอยจารมา

แล้วถ้าอยากเช่าเพิ่มอีกแบบมีรอยจารนั้น ควรทำไงคับ รบกวนทีคับ ขอบคุณคับผม
noomnoy
Array
สมาชิก

เข้าร่วม: 13.01.11

Warn Level 0

RE: สอบถามพี่ ๆ นิดนึงคับ
by: webmaster, 09-05-2011 09:34 PM (#2)

เช่าแบบธรรมดาที่วัด แล้วนำไปให้หลวงพ่อจารให้ครับ

แต่ต้องมาวันที่หลวงพ่ออยู่นะครับ
webmaster
Array
Super Administrator

เข้าร่วม: 20.11.09

by: noomnoy, 09-05-2011 10:14 PM (#3)

ผมเช่ามาแล้วครับแบบไม่จาร แต่อยากเช่าอีกแบบจารคับ

อีกอย่างอยู่ กทม. ด้วย ทำงานจันทร์ - เสาร์ เวลาจะไปวัดแทบไม่มีเลยคับ

ระยะทางไกลพอสมครรด้วย พอจะมีพี่ ๆ ที่อยู่ใกล้ฝากเช่าฝากจารมั่งป่าวคับ

ส่วนเรื่องค่าใช้จ่ายในการส่งต่าง ๆ ผมจัดการให้หมดคับ ขอบคุณคับ
noomnoy
Array
สมาชิก

by: houad-jula, 10-05-2011 06:32 AM (#4)

เช่ามาจากตู้วัตถุมงคลของวัด เช่ากับพระ หรือ ฆราวาส พอจำได้ไม๊ว่าเช่ากับใคร ยิ่งรู้ชื่อ
ด้ วยจะได้ง่ายขึ้นอีกเยอะ เช่าไปในราคาเท่าไหร่ มีเบอร์โทรของผู้ที่ติดต่อเช่าวัตถุมงคล
หรือเปล่า ถ้ามีติดต่อกับผู้นั้นเลยครับ
houad-jula
Array
สมาชิก

เข้าร่วม: 04.12.09

by: houad-jula, 10-05-2011 06:34 AM (#5)

ถ้ามีข้อสงสัย นอกเหนือจากนี้ โทรมาครับ 089-4102652 หวดจุฬามณี
houad-jula
Array
สมาชิก

by: noomnoy, 10-05-2011 09:10 AM (#6)

ผมเช่ามาจากตู้วัตถุมงคลหน้าวัดเลยคับ เนื้อตะกั่วจำปีใหญ่ 1000 บาท

แต่อยากเช่าอีกแบบที่หลวงพ่อจารอ่ะคับ แต่ไม่มีเวลาไปเลยเพราะทำงาน อยู่ กทม. ด้วย

เลยสอบทามผ่านทางนี้เวปในเบื้องต้นคับ เผื่อจะมีพี่ ๆ ท่านใด ที่อยู่ใกล้ ๆ
noomnoy
Array
สมาชิก

by: houad-jula, 10-05-2011 10:19 PM (#7)

เช่ามาจากตู้วัตถุมงคลของวัด แล้วเขาให้ใบอนุโมธนาบัตรด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าให้มาก็ส่งมาพร้อมกับบัตรและเหรียญ จะได้ยืนยันว่าเช่ามาจากวัด แล้วการขอให้ท่านอาจารย์ลงจาร
จะได้ง่ายขึ้นและไม่มีปัญหาครับ
houad-jula
Array
สมาชิก

by: houad-jula, 10-05-2011 10:31 PM (#8)

จะเช่าใหม่และต้องการมีจารโทรติดต่อไปที่วัด 034-751188 มีจัดส่งให้ทางไปรษณีย์
* ขอใบอนุโมธนาบัตรด้วยนะครับ สำคัญนะครับ * ติดต่อกับใครขอชื่อด้วยนะครับ
โอนเงินเก็บสลิปไว้เป็นหลักฐาน ก่อนโอนเงินไม่แน่ใจโทรถามมาที่ผมก่อนก็ได้นะครับ
houad-jula
Array
สมาชิก

by: noomnoy, 10-05-2011 11:22 PM (#9)

ขอบคุณมากคับผม
noomnoy
Array
สมาชิก

by: thetruth, 11-05-2011 03:41 AM (#10)

เสริมคุณหวดนะครับ เดี๋ยวจะตกใจทำไมต้องมีการยืนยันว่าเช่าจากวัดเป็นเรื่องเป็นราวขนาดนั้น

คือพระชุดจำปีตะกั่วนี้เดิมมีการกำหนดค่าบูชา 1,000 บาท
เพื่อร่วมเป็นเจ้าภาพบรรจุพระเข้ากรุ 100 องค์ ได้รับพระ 1 องค์เป็นที่ระลึก

แต่ภายหลังมีคนลักพระชุดนี้ออกไปจากวัดไปจำนวนหนึ่ง และนำไปปล่อยต่อในราคาถูกกว่าของทางวัดมาก ทำให้คนหันไปเช่าของถูกกันหมด ทางวัดจึงกำหนดว่าจะจารเฉพาะที่เช่าบูชาจากทางวัดโดยตรงครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยครับ
thetruth
Array
สมาชิก

เข้าร่วม: 11.01.10

by: captl26, 16-05-2011 10:14 PM (#11)

เช่าโดยตรงจากวัดกันดีกว่าครับได้ทำบุญสืบทอดพุทธศาสนาด้วย(114)

captl26
captl26
Array
สมาชิก

เข้าร่วม: 02.01.11

ตัวเลือก
ไปยังฟอรั่ม:
ฟอรั่มโดย fusionBoard
แชร์กระทู้นี้
URL:
BBcode: