dich vu seo hcm vเ cแc sản phẩm khแc của cong ty ch๚ng t๔i lเ dich vu seo tphcm hay cong ty seo hcm vเ dich vu seo tphcm dich vu seo hcm
เมนู
· หน้าแรก
· ประวัติวัดจุฬามณี
· ประวัติเจ้าอาวาส
· ประวัติท้าวเวสสุวรรณ
· ภาพบรรยากาศวัด
· กระดานสนทนา
· แผนที่ไปวัด
· ติดต่อเรา
· แกลอรี่ภาพ
· ค้นหา
หลวงพ่อเนื่อง
· หนังสือสุทธิ หลวงพ่อเนื่อง
· ไขข้อข้องใจเหรียญหลวงพ่อเนื่อง
· หนังสือไขข้อข้องใจหลวงพ่อเนื่อง
· เหรียญเลื่อนสมณะศักดิ์ (พัดยศ) หลวงพ่อเนื่อง ปี 17 ของปลอมดูอย่างไร

วัตถุมงคล
· วัตถุมงคล
· ท้าวเวสสุวรรณรุ่นแรก
· ท้าวเวสสุวรรณ ชุดพิเศษ
· เหรียญ รุ่นแรกรูปเหมือน พระครูโสภิตวิริยาภรณ์ หรือ หลวงพ่ออิฏฐ์

บทความ
· รายการบันทึกลึกลับ ตอนหลวงพ่อเนื่องวัดจุฬามณี
· รายการเปิดบันทึกตำนาน ตอนหลวงพ่อเนื่อง-วัดจุฬามณี
· รายการเปิดบันทึกตำนาน ตอนหลวงพ่ออิฏฐ์-วัดจุฬามณี
· รายการบันทึกลึกลับ ตอนตำนานท้าวเวสสุวรรณ
· หลวงพ่ออิฏฐ์ เล่าถึง หลวงพ่อตัด วัดชายนา
· ท้าวเวสสุวรรณ ลอยองค์ รุ่นแรก พิมพ์เข่าย่อ ปี 32 ของปลอมดูอย่างไร
· ท้าวเวสสุวรรณจำปีตะกั่วปี45ของปลอมดูอย่างไร
· รอยจารบนเหรียญท้าวเวสสุวรรณจำปีตะกั่วปี45
· รอยจารบนเหรียญท้าวเวสสุวรรณจำปีตะกั่วปี45 ภาค2
· ชนวนเหรียญจำปี ปี45 เนื้อทองแดง
· เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงพ่ออิฏฐ์
· ชี้แจงเรื่อง เหรียญเก้าเศียร รุ่นนพเก้า
· เหรียญพระเหนือพรหม ปี36

ประมวลภาพงานพิธี
· พิธีพุทธาภิเษก เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์
· พิธีพุทธาภิเษก เหรียญที่รฤกบูชาครู ปี54
· ภาพ พิธีบูชาครู ปี54
· VDO พิธีบูชาครู ปี54
· พิธีพุทธาภิเษก เหรียญท้าวเวสสุวรรณ ปี54
· 1วันก่อน พิธีพุทธาภิเษก ก่อนงานไหว้ครู ปี55
· VDO พิธีพุทธาภิเษก ก่อนงานไหว้ครู ปี55
· งานพิธี บรวงสรวงอุโบสถ ปี 57
· งานพิธีพุทธาพิเษกชนวนเหรียญรุ่นบูรณะอุโบสถ
· งานไหว้ครูบูรพาจารย์หลวงพ่ออิฏฐ์ ปี57

เข้าสู่ระบบ
User name

รหัสผ่าน

ลืมรหัสผ่าน?
ขอรหัสผ่านใหม่.
กำลังออนไลน์
· บุคคลทั่วไปออนไลน์: 1

· สมาชิกออนไลน์: 0

· สมาชิกทั้งหมด: 329
· สมาชิกใหม่: alaska
วัตถุมงคลวัดจุฬามณี
เนื้อ ทองคำ (วัตถุมงคล: พระนาคปรกใบมะขาม รุ่นแรก ปี 37) เนื้อ ผงพุทธคุณ (วัตถุมงคล: เหรียญเทวธรรม)
fusion_Board >> พูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ชาววัดจุฬามณี >> พูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ชาววัดจุฬามณี
รบกวนเรื่องเหรียญเลื่อน หลวงพ่อเนื่อง ครับ
User name
รหัสผ่าน
สมัครสมาชิก ถามตอบยอดนิยม รายชื่อสมาชิก โพสท์ในวันนี้ ค้นหา

พิมพ์กระทู้

รบกวนเรื่องเหรียญเลื่อน หลวงพ่อเนื่อง ครับ
by: Pulohit, 10-12-2010 05:43 AM (#1)

ต่างกันตรงไหนครับ มีวิธีสังเกตุไหมครับ ดูไม่ออกเลย ระหว่าง ธรรมดา กับ นิยม (ทักษะยังน้อย หรือแทบไม่มีเลย)

คือว่าผมมีอยู่หลายเหรียญ ได้มาต่างกรรม ต่างวาระกัน

รบกวนพี่ๆ ที่ทราบ โปรดอนุเคราะห์ ความรู้ ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
Pulohit
Array
สมาชิก

เข้าร่วม: 10.12.10

Warn Level 0

RE: รบกวนเรื่องเหรียญเลื่อน หลวงพ่อเนื่อง ครับ
by: webmaster, 11-12-2010 12:28 AM (#2)

ตาไก่นูน กับ ตาไก่แบน
webmaster
Array
Super Administrator

เข้าร่วม: 20.11.09

RE: รบกวนเรื่องเหรียญเลื่อน หลวงพ่อเนื่อง ครับ
by: TOOYEN_2046, 14-12-2010 08:16 AM (#3)

ทำไม คนที่แม่กลองบอกว่า เหรียญเลื่อน หลวงพ่อเนื่อง (ตาไก่แบน) นั้น เป็นพระอาจารย์อิฏฐ์ เป็นคนออก ไม่ทันหลวงพ่อเนื่อง ล่ะครับ

และ เหรียญเลื่อน หลวงพ่อเนื่อง (ตาไก่นูน) คนที่แม่กลองบอกว่าทัน รุ่นนี้เท่านั้น

อยากทราบข้อมูลเพิ่มเติม และ เป็นเเนวทางในการสะสมครับ
TOOYEN_2046
Array
สมาชิก

เข้าร่วม: 10.03.10

by: thetruth, 14-12-2010 02:57 PM (#4)

ผมว่า..เรื่องเสริมหรือไม่เสริม ผู้ที่จะตอบได้ดีที่สุด คือ หลวงพ่ออิฏฐ์เอง

แม่กลองกับวัดจุฬา ห่างกันแค่..แทบจะมองกันเห็น
ชวนคนที่ว่าหลวงพ่ออิฏฐ์เสริม ไปนั่งฟังจากปากท่านเอง ชัดเจนที่สุดครับ

หรือง่ายกว่านั้น ลองหาเหตุผลที่ท่านเสริมเหรียญรุ่นนี้สิครับ ผมยังนึกไม่ออกเลยว่า มีประโยชน์อะไรที่ท่านจะทำเสริม

แต่ผมเห็นประโยชน์สำหรับคนทั่วไป คือ ได้ของดีราคาถูกครับ

เอวังฯ
thetruth
Array
สมาชิก

เข้าร่วม: 11.01.10

by: webmaster, 14-12-2010 04:40 PM (#5)

เหรียญรุ่นนี้ เป็นที่พูดถึงกันมานาน

จากคนเก่าแก่ในวัด และผู้ที่คลุกคลีอยู่กับหลวงพ่อเนื่อง กล่าวเป็นเสียงเดียวกันว่า

เหรียญที่เป็นตาไก่นูน มีลูกศิษย์ ได้สร้างและนำมาถวายหลวงพ่อเนื่อง

แต่เนื่องจากเหรียญที่สร้างมาถวายพ่อเนื่องไม่พอแจก

หลวงพ่อเนื่อง ย้ำนะครับ หลวงพ่อเนื่อง ได้สั่งให้สร้างเหรียญรุ่นนี้เพิ่มเติม แต่ใช้บล็อกเก่า เพื่อมาแจก เพิ่มเติมอีก1ชุด แต่จำนวนนั้นสร้างเยอะกว่า ครั้งแรก ที่ลูกศิษย์สร้างมาถวาย

ท่านคิดดูเอานะครับ ว่า เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อเนื่องไม่ได้สั่ง แต่เหรียญปั้มมาชุดที่สอง หลวงพ่อเนื่องสั่ง อันใหนน่าเล่นกว่ากันครับ หลวงพ่อเนื่องปลุก เสกเหมือนกัน และท่านสั่งเองด้วย

อีกอย่างคือเหรียญที่ปั้มชุดแรก ตาไก่นูน นั้น ช่วงหลังๆที่ปั้มออกมา ตาไก่ก็จะแบนเหมือนกัน ทั้งที่ปั้มครั้งแรก

ลองเอาไปคิดกันดูครับ

คนนอกวัด ก็มีสิทธิ์ พูดกันไปต่างๆนานา ห้ามกันไม่ได้ครับ
webmaster
Array

by: thetruth, 14-12-2010 08:42 PM (#6)

เพิ่มเติมอีกนิดครับ...กลัวเข้าใจผิด

ที่บอกว่าประโยชน์กับคนทั่วไป คือ พอมีคนสวด ทำให้เข้าใจผิด ก็ซื้อได้ในราคาถูกนะครับ

หลวงพ่ออิฏฐ์ท่านเป็นพระที่ไม่เห็นแก่อามิสสินจ้าง ไม่สนใจเงินทอง

และท่านเคารพบูชาครูบาอาจารย์อย่างมาก

ท่านไม่ทำหรอกครับ

สิ่งใดในโลก มองให้ชัดถึงแก่น อย่าติดกับเปลือก (นอก) แล้วจะพบความงดงามที่ยิ่งใหญ่ฯ
thetruth
Array
สมาชิก

เข้าร่วม: 11.01.10

by: houad-jula, 14-12-2010 10:26 PM (#7)

555555""....................มันส์จริงๆๆ(OOO)
houad-jula
Array
สมาชิก

เข้าร่วม: 04.12.09

by: TORRES, 14-12-2010 10:33 PM (#8)

ดุเดือดจริงๆครับท่าน(122)
TORRES
Array
สมาชิก

เข้าร่วม: 22.01.10

by: webmaster, 14-12-2010 11:54 PM (#9)

และจริงอย่างที่ ท่าน thetruth กล่าวครับ หลวงพ่ออิฏฐ์ ท่านแจกทีเป็นถุงๆ ถวายเงินคืนให้ท่านท่านยังไม่เอาเลย

นี่แหละครับ พระผู้มีแต่ให้ และ ให้ ใครได้สัมผัสจะรู้แจ้งเห็นจริง
webmaster
Array

by: TOOYEN_2046, 15-12-2010 07:50 AM (#10)

(OOO)คำตอบอย่างนี้สิครับ
ชัดเจน เเน่นอน ชัดเจน เป็นที่สุด เเย่มจริงๆ
ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนครับ
เดี๋ยวจะหา ปัญหามาเพิ่มเติมครับ

ขอบคุณมาก
TOOYEN_2046
Array
สมาชิก

เข้าร่วม: 10.03.10

ตัวเลือก
ไปยังฟอรั่ม:
ฟอรั่มโดย fusionBoard
แชร์กระทู้นี้
URL:
BBcode: